Baybayin ng Estados Unidos

Haba, statute milya
Estadopangkalahatan
baybay-dagat1
Pasilyo
baybayin2
Atlantic Coast:
Maine2283,478
New Hampshire13131
Massachusetts1921,519
Rhode Island40384
Connecticut?618
New York1271,850
New Jersey1301,792
Pennsylvania?89
Delaware28381
Maryland313,190
Virginia1123,315
North Carolina3013,375
South Carolina1872,876
Georgia1002,344
Florida (Atlantiko)5803,331
Kabuuang Atlantic Coast 2,069 28,673
Golpo baybayin:
Florida (Golpo)7705,095
Alabama53607
Mississippi44359
Louisiana3977,721
Texas3673,359
Kabuuang Gulf Coast 1,631 17,141
Baybayin ng Pasipiko:
California8403,427
Oregon2961,410
Washington1573,026
Hawaii7501,052
Alaska (Pasipiko)5,58031,383
Kabuuang Pasipiko 7,623 40,298
Arctic Coast:
Alaska (Arctic)1,0602,521
Kabuuang Arctic Coast 1,060 2,521
Mga Kabuuang Estado 12,383 88,633
1. Ang mga numero ay haba ng pangkalahatang balangkas ng seacoast. Hindi kasama rito ang mga baybayin ng tubig-tabang. Ang mga sukat ay ginawa sa sukat ng yunit ng 30 minuto ng latitude sa mga tsart na malapit sa sukat ng 1: 1,200,000 hangga't maaari. Ang baybayin ng mga bay at tunog ay kasama upang ituro kung saan sila makitid hanggang sa lapad ng sukat ng yunit, at ang distansya sa kabuuan sa gayong punto ay kasama. 2. Ang mga numero ay nakuha noong 1939? 1940 na may instrumento sa pagrekord sa pinakamalaking mga sukat na mapa at tsart na magagamit. Ang baybayin ng panlabas na baybayin, mga isla sa baybayin, mga tunog, baya, ilog, at mga sapa ay kasama sa ulo ng tubig sa tubig, o upang ituro kung saan ang tubig sa tidal ay makitid hanggang sa lapad na 100 talampakan. Pinagmulan: Kagawaran ng Komersyo, Pambansang Oceanic at Atmospheric Administration, National Ocean Service.
Ang mga Mountain Peaks sa Estados Unidos ay Mas Mataas sa 14,000 Talampakan Heograpiya ng Estados Unidos Mga Ilog ng Estados Unidos
Ang mga Mountain Peaks sa Estados Unidos ay Mas Mataas sa 14,000 Talampakan Heograpiya ng Estados Unidos Mga Ilog ng Estados Unidos